เทศบาลตำบลสำราญดำเนินการจัดงานสืบสานประเพณีลอยกระทงตำบลสำราญ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๕ โดยได้รับเกียรติจากท่านวีระศักดิ์ โคตรสมบัติ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร เป็นประธานในพิธี และนายไพโรจน์ โคตรสมบัติ นายกเทศมนตรีตำบลสำราญ เป็นผู้กล่าวรายงานฯ เพื่อเป็นการอนุรักษ์และสืบสานประเพณี ภูมิปัญญาท้องถิ่นอันดีงามของชุมชน ตลอดจนส่งเสริมให้ผู้นำชุมชนและประชาชนในตำบลเกิดความรักความสามัคคีและมีส่วนร่วมในกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ รวมทั้งได้ร่วมใจกันบูชาพระแม่คงคาและพระจุฬามณีบนสวรรค์ ในคืนวันเพ็ญ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๒ โดยมีการประกวด กระทงสวยงามและการประกวดนางนพมาศ ประจำปี ๒๕๖๕ ในวันที่อังคารที่ ๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ ณ บริเวณสระใหญ่ บ้านสำราญ หมู่ ๒ สรุปผลการตัดสินการประกวด ดังนี้
![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
รางวัลชนะเลิศ อันดับ ๑ บ้านหนองนางตุ้ม
รองชนะเลิศ อันดับ ๑ บ้านสว่าง
รองชนะเลิศ อันดับ ๒ บ้านสำราญ
![💃](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc7/1/16/1f483.png)
รางวัลชนะเลิศ อันดับ ๑ บ้านสำราญ
รองชนะเลิศ อันดับ ๑ บ้านบ่อ
รองชนะเลิศ อันดับ ๒ บ้านหัวคำ
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_1115-300x200.jpg)