งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยพร้อมทีมงานอาสาสมัครฉุกเฉินทางการแพทย์ประจำหน่วยกู้ชีพ-กู้ภัย รับแจ้งจากประชาชนเหตุต้นไม้ใหญ่ล้มพาดสายไฟขวางถนนทางเข้าบ้านบ่อ หมู่ที่ 3 และบ้านหัวคำ หมู่ที่ 4 เจ้าหน้าที่งานป้องกันฯจึงได้ลงพื้นที่ช่วยเหลือประชาชนที่ประสบเหตุภัยพิบัติวาตภัย ตรวจสอบในที่เกิดเหตุและได้ทำการตัดต้นไม้เปิดการสัญจรได้ตามปกติทั้งนี้ได้ประสานเจ้าหน้าที่การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคจังหวัดยโสธร เข้าดำเนินการในส่วนของการซ่อมแซมสายไฟที่ชำรุดเป็นที่เรียบร้อย
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2022/10/359045-225x300.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2022/10/359047-225x300.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2022/10/359050-300x225.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2022/10/359052-225x300.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2022/10/359254-225x300.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2022/10/359255-225x300.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2022/10/359260-225x300.jpg)