วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 07.30 น. เทศบาลตำบลสำราญ โดยงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยพร้อมทีมกู้ชีพ – กู้ภัย และ อปพร. ทต.สำราญ ร่วมรณรงค์สร้างจิตสำนึกและสร้างเครือข่ายเกี่ยวกับการใช้ทางม้าลาย เกี่ยวกับการปฏิบัติตนในการขับขี่รถอย่างปลอดภัย ลดความเร็วในเขตสำนักงาน ชุมชน สถานศึกษา สถานพยาบาล ชะลอความเร็วบริเวณทางม้าลายหรือทางข้ามและหยุดให้คนข้ามถนนทางม้าลายหรือทางข้าม รวมถึงการปฏิบัติตามกฎหมายอย่างเคร่งครัด โดยอำนวยการจราจร ชะลอรถลดการใช้ความเร็ว รวมทั้งนำนักศึกษาข้ามทางม้าลาย ณ บริเวณหน้าวิทยาลัยเทคนิคยโสธร
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2024/02/11038_0-300x225.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2024/02/11040_0-300x225.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2024/02/11041_0-300x225.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2024/02/11045_0-300x152.jpg)
![](http://www.samran.go.th/wp-content/uploads/2024/02/11046_0-300x225.jpg)